Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2024 KWA MKOA WA KILIMANJARO
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2025; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Kilimanjaro na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

Mvua (mm)

[1286-411
Kielelezo

412 -535
[ ] Wastani hadi juu ya wastani B 536 - 660

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2025 kwa mkoa wa Kilimanjaro. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu
wa mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Kilimanjaro. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30)
wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(i)  Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kilimanjaro.

(i) Mvua zinatarajiwa kuanza kati ya wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Machi, 2025.

(iii)  Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.
(iv)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Mvua za msimu wa Masika, 2025
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Juu ya Wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Kilimanjaro.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza katika msimu huu wa Masika, 2025.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023


mailto:met@meteo.go.tz

y Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA WILAYA YA MOSHI
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Moshi.

Mkoa wa Kilimanjaro

Wilaya ya Moshi

e

S

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Moshi, Kilimanjaro

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Moshi.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya Moshi
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Moshi ni kati ya milimita 410 hadi
660.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maiji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maiji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

samaki  wanashauriwa  kuimarisha

Wafugaji wa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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y Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA WILAYA YA ROMBO
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Rombo.

Mkoa wa Kilimanjaro

Wilaya ya Rombo

T

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Rombo, Kilimanjaro

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Rombo.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya Rombo
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Rombo ni kati ya milimita 530 hadi
660.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

samaki  wanashauriwa  kuimarisha

Wafugaji wa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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y Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA WILAYA YA HAI
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Hai.

Mkoa wa Kilimanjaro

Wilaya ya Hai

"~ i

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya Hai,
Kilimanjaro

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Hai.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya Hai
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Hai ni kati ya milimita 530 hadi
660.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maiji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maiji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

samaki wanashauriwa  kuimarisha

Wafugaji wa

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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y Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA WILAYA YA SIHA
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Siha.

Mkoa wa Kilimanjaro

Wilaya ya Siha

™ A

Kielelezo
[JWastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya Siha,
Kilimanjaro

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Siha.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya Siha
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Siha ni kati ya milimita 530 hadi
660.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

samaki wanashauriwa  kuimarisha

Wafugaji wa

miundombinu ya ufugaji.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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« Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2025 KWA WILAYA YA MWANGA
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Mwanga.

Mkoa wa Kilimanjaro

Wilaya ya Mwanga

Kielelezo
[ IWastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Mwanga, Kilimanjaro

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Mwanga.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya
Mwanga

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Mwanga ni kati ya milimita 280
hadi 540.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,
vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

samaki  wanashauriwa  kuimarisha

Wafugaji wa

miundombinu ya ufugaji.
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« Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2025 KWA WILAYA YA SAME
Umetolewa: 23/01/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2025; athari na ushauri kwa Sekta za Kilimo, Mifugo

na Uvuvi katika wilaya ya Same.

Mkoa wa Kilimanjaro

Wilaya ya Same

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2025 kwa wilaya ya
Same, Kilimanjaro

Dondoo muhimu

(i)-

(ii).

(ii).

(iv).

Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Same.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi
Machi, 2025.

Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Mei,
2025.

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2025 kwa wilaya ya Same
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Machi, 2025.
Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Mei, 2025.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Same ni kati ya milimita 280 hadi
410.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Aprili, 2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache katika maeneo mengi
ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i)

(ii)

(iii)

Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao Yyanayoambatana na mvua nyingi yanaweza
kujitokeza.

Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko
vinaweza Kkujitokeza na kuathiri mazao pamoja na
miundombinu ya kilimo.

Upatikanaji wa chakula cha samaki na malisho ya mifugo

unatarajiwa kuongezeka.

Ushauri

(i)

(ii)

(iii)

(iv)

Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na
kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji

shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba,

vinashauriwa.

Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaiji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

samaki wanashauriwa  kuimarisha

Wafugaji wa

mitinAAamhini va fiiAaai
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